iRss by iGetWeb http://www.igetweb.com/ เปิดรับสมัครครู-Workshop "Growth Mindset" (4 พ.ย. 60) http://www.cepthailand.org/index.php?mo=3&art=42337470 Fri, 06 Oct 2017 14:38:51 +0700 กฎการเลี้ยงเด็ก 10 ข้อนี้ คือความลับว่าทำไมเด็กชาวยิวถึงได้เป็นอัจฉริยะ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431262 Wed, 27 Sep 2017 18:28:46 +0700 ประกาศขอ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431260 Wed, 27 Sep 2017 18:09:31 +0700 แม่พระมาโปรด ครูสอนพิเศษเด็ก 30 ชีวิต คิดค่าเรียนแค่ 1 บาท http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431226 Mon, 25 Sep 2017 16:31:53 +0700 8 กลเม็ดเด็ดรับมือเด็กเอาแต่ใจ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431192 Sat, 23 Sep 2017 18:12:41 +0700 สุดเจ๋ง! รู้จักเด็กชายวัย 14 ปีผู้มีไอคิวสูงกว่า http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431067 Tue, 19 Sep 2017 07:42:16 +0700 สอนอย่างไรให้เด็กรู้จักอดทนได้และรอคอยเป็น http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431066 Tue, 19 Sep 2017 07:26:23 +0700 ญี่ปุ่นเปิด http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=431016 Wed, 13 Sep 2017 17:32:52 +0700 ประกาศรายชื่อผู้เข้าอบรม "ครูสอนคิด" วันที่ 7 ตุลาคม 2560 http://www.cepthailand.org/index.php?mo=3&art=42335566 Tue, 12 Sep 2017 22:54:37 +0700 ประกาศรับสมัครงาน ศูนย์จิตวิทยาการศึกษา มูลนิธิยุวสถิรคุณ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430908 Fri, 08 Sep 2017 17:11:52 +0700 ส่อง http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430854 Thu, 07 Sep 2017 07:35:42 +0700 ครูดอยฝึกจริง... http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430685 Tue, 29 Aug 2017 23:22:07 +0700 ประกาศผล การประกวดเขียนเรียงความ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430607 Mon, 28 Aug 2017 14:00:26 +0700 9เทคนิคการใช้คำถามเพื่อพัฒนาสมองเด็ก http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430598 Mon, 28 Aug 2017 07:54:10 +0700 นักเรียนอินเดีย http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430502 Wed, 23 Aug 2017 17:55:36 +0700 ประกาศผล กิจกรรม "แม่ของฉัน เหมือนครูวิชา..?" http://www.cepthailand.org/index.php?mo=3&art=42334515 Wed, 23 Aug 2017 17:09:45 +0700 8 คำพูด ที่ปิดกั้นพัฒนาการเด็ก http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430437 Mon, 21 Aug 2017 19:15:10 +0700 ตรวจสอบรายชื่อ ผู้เข้าร่วมอบรม "Growth Mindset" 2 ก.ย. 60 http://www.cepthailand.org/index.php?mo=3&art=42333957 Tue, 15 Aug 2017 18:10:12 +0700 โรงเรียนในออสเตรเลียฝึกให้คิด ค้นคว้า เขียนโปรแกรมเป็นตั้งแต่อายุยังน้อย http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=430094 Wed, 09 Aug 2017 18:24:15 +0700 เปิดรับสมัครครู-อบรมเชิงปฏิบัติการ (Workshop) "Growth Mindset" http://www.cepthailand.org/index.php?mo=3&art=42333347 Fri, 04 Aug 2017 18:09:45 +0700 ในที่สุดคุณยายวัย 86 ปี ก็เรียนจบ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=429675 Wed, 26 Jul 2017 16:45:26 +0700 5 เคล็ดลับในการจัดการเรียนรู้ให้สนุก http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=429188 Fri, 07 Jul 2017 17:07:18 +0700 นักเรียนตาบอดในอันฮุยสอบได้คะแนนสูง มุ่งมั่นเป็นอาจารย์เพื่อคนอื่น http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=429150 Wed, 05 Jul 2017 22:45:26 +0700 ตามติด ครูผู้นำการเปลี่ยนแปลง (TFT) นำอาวุธ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=429045 Mon, 03 Jul 2017 17:00:23 +0700 โรงเรียนลอยน้ำในบังคลาเทศ ขับเคลื่อนด้วยพลังงานแสงอาทิตย์ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=428893 Wed, 28 Jun 2017 14:18:57 +0700 10 อันดับสาขาปริญญาตรี ที่นายจ้างต้องการมากที่สุดในปี 2017 http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=428881 Tue, 27 Jun 2017 17:18:58 +0700 ทักษะ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=428827 Mon, 26 Jun 2017 18:11:52 +0700 โครงการประกวดเขียนเรื่องราว "หนึ่งความภาคภูมิใจในบ้านเกิดของฉันที่อยากจารึก" เพื่อชิงทุนการศึกษากว่า 200,000 บาท และจารึกไว้ในคลังสมบัติดิจิตอลของประเทศไทย http://www.cepthailand.org/index.php?mo=3&art=42330954 Mon, 26 Jun 2017 15:31:09 +0700 เพิ่มทักษะพัฒนาคน เพิ่มขีดความสามารถของประเทศ http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=428548 Fri, 16 Jun 2017 10:22:02 +0700 15 ไอเดียอัจฉริยะที่โรงเรียนสร้างขึ้นให้นักเรียน จนอยากให้โรงเรียนเรามีแบบนี้บ้าง !! http://www.cepthailand.org/index.php?mo=14&newsid=428481 Wed, 14 Jun 2017 15:51:16 +0700